ภาพบรรยากาศงาน งาน วันวิทยาศาสตร์ @โรงเรียนชลราษฏรอำรุง จ.ชลบุรี
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/300071.jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/300073.jpg)
ภาพบรรยากาศงาน ตลาด FishVillage @จ.ราชบุรี ออกบูธ Vunique ร่วมกับกรมประมงราชบุรี ภายใต้หัวข้อ " การจัดการคุณภาพน้ำที่เหมาะสม "
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/300858.jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/300860.jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/300862.jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/300864.jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/300867(1).jpg)
ภาพบรรยากาศงาน FishVillage @จ.ราชบุรี ออกบูธ Vunique
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/4(1).jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/8(2).jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/17555207_1837905076483220_453933580_n(1).jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/5(2).jpg)
ภาพบรรยากาศงาน วันกุ้งไทย @สุราษฎร์ธานี
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/3(2).jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/4(2).jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/7(1).jpg)
ภาพบรรยากาศงาน มหาวิทยาลัยเด็ก มจธ.ครั้งที่ 5
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/2(1).jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/4(3).jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/6(5).jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/ScreenHunter_18 Mar_ 20 18_54.jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/ScreenHunter_21 Mar_ 20 18_59.jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/ScreenHunter_19 Mar_ 20 18_56.jpg)
![](https://www.bettersyndicate.com/images/main_1458473732/ScreenHunter_20 Mar_ 20 18_58.jpg)
วิทยาศาสตร์คือเรื่องใกล้ตัวของเด็กๆ พวกเขาสนใจ กระตือรือร้นที่จะเรียนรู้ด้วยการสังเกต ทดลองด้วยตนเอง การปลูกฝัง
กระตุ้นและให้โอกาสเพื่อก่อให้เกิดการเรียนรู้ เป็นหน้าที่ของผู้ใหญ่ พ่อแม่ คุณครู ที่จะร่วมมือและช่วยกันคนละเล็กละน้อย
เพื่อที่ว่าวันหนึ่งเราจะมีเมล็ดพันธุ์ที่เติบโตแข็งแกร่ง และช่วยให้สังคมของเราเป็นสังคมที่ยั่งยืน เรามาร่วมมือกันนะค่ะ